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40473 DODOMA.

TAARIFA KWA UMMA

MUUNDO MPYA WA MAMLAKA ZA MAJI SAFI NA USAFI
WA MAZINGIRA NCHINI

Katika kuimarisha uendeshaji wa sekta ya usambazaji maji na usafi wa
mazingira mijini, Waziri wa Maji, Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb), kwa
mamlaka aliyo nayo kwa mujibu wa Sheria ya Huduma za Maji na Usafi wa Mazingira
Na. 5 ya Mwaka 2019, ameongeza maeneo ya huduma kwa baadhi ya mamlaka za
maji na usafi wa mazingira nchini. Aidha, Waziri wa Maji ameanzisha na kufuta
baadhi ya mamlaka za maji na usafi wa mazingira nchini. Taarifa hii inaainisha
mamlaka ziliongezewa maeneo ya huduma, mamlaka mpya zilizoanzishwa na
mamlaka zilizofutwa.

A: Mamlaka za Maji Safi na Usafi wa Mazingira katika Miji
Mikuu/Makao Makuu ya Mikoa

Kutakuwa na Mamlaka za Maji Safi na Usafi wa Mazingira 25 katika ngazi ya
makao makuu/miji mikuu ya mikoa. Pamoja na kuhudumia halmashauri zilizopo
katika miji mikuu/makao makuu ya mikoa husika, baadhi ya mamlaka za maji safi na
usafi wa mazingira katika ngazi hii zimeongezewa maeneo ya huduma na/au
kuunganishwa na baadhi ya miji midogo katika mikoa husika au mikoa ya jirani.
Mamlaka hizi zimeonyeshwa katika Jedwali la 1 hapa chini.

Jedwali 1: Mamiaka za Makao Makuu ya Mikoa

Mkoa Jina la Mamlaka ya Maji na Usafi wa | Maeneo (mapya) ya
Mazingira ] Huduma
1. Arusha Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Halmashauri ya Jiji la

Mazingira Arusha (Arusha Water Supply | Arusha;
and Sanitation Authority-AUWSA) Miji ya Longido, Monduli,
Ngaramtonina Usa River

2. Dares Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Halmashauri ya Jiji la Dar es
Salaam Mazingira Dar es Salaam (Dar es Salaam | Salaam na Manispaa zake;
Water Supply and Sanitation Authority- Miji ya Kibaha, Bagamoyo,
DAWASA). Kisarawe na Mkuranga
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Mkoa Jina la Mamlaka ya Maji na Usafi wa | Maeneo (mapya) ya
Mazingira Huduma

3. Dodoma Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Halmashauri ya Jiji la
Mazingira Dodoma (Dodoma Water Dodoma; Miji ya Bahi,
Supply and Sanitation Authority- Chamwino na Kongwa
DUWASA)

4. Geita Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Halmashauri ya Mji wa Geita
Mazingira Mjini Geita (Geita Water
Supply and Sanitation Authority-
GEUWASA)

5. Iringa Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Halmashauri ya Manispaa ya
Mazingira Iringa (Iringa Water Supply Iringa; Miji ya Ilula na
and Sanitation Authoruty-IRUWASA) Kilolo

6. Katavi Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Halmashauri ya Mji wa
Mazingira Mpanda (Mpanda Water Mpanda
Supply and Sanitation Authority-
Mpanda-WSSA)

7. Kagera Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Halmashauri ya Manispaa ya
Mazingira Bukoba (Bukoba Water Supply | Bukoba
and Sanitation Authority-BUWASA)

8. Kigoma Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Halmashauri ya Manispaa ya

Mazingira Kigoma (Kigoma Water Supply
and Sanitation Authority-KUWASA)

Kigoma Ujiji

9. Kilimanjaro

Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa
Mazingira Moshi (Moshi Water Supply
and Sanitation Authority-MUWSA)

Halmashauri ya Manispaa ya
Moshi; Halmashauri za
Wilaya za Hai, Siha,
Rombo na Moshi Vijijini

10. Lindi Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Halmashauri ya Mji wa Lindi
Mazingira Mjini (Lindi Water Supply and
Sanitation Authority-LUWASA)

11. Mara Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Halmashauri ya Manispaa ya
Mazingira Musoma (Musoma Water Musoma
Supply and Sanitation Authority-

MUWASA)

12. Manyara Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Halmashauri ya Mji wa
Mazingira Babati (Babati Water Supply Babati; Miji ya Gallapo,
and Sanitation Authority-BAWASA) Dareda, Bashnetna

Magugu
13. Mbeya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Halmashauri ya Jiji la Mbeya;

Mazingira Mbeya (Mbeya Urban Water
Supply and Sanitation Authority-Mbeya
WSSA)

Miji ya Kyelana
Kasumulu

14. Morogoro

Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa
Mazingira Morogoro-Morogoro Water
Supply and Sanitation Authority-
MORUWASA)

Halmashauri ya Manispaa ya
Morogoro; Miji ya Kilosa na
Mikumi.

15. Mtwara

Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa
Mazingira Mtwara (Mtwara Water Supply
and Sanitation Authority-MTUWASA)

Halmashauri ya Manispaa ya
Mtwara Mikindani; na Mji
wa Nanyamba.
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Mkoa Jina la Mamlaka ya Maji na Usafi wa | Maeneo (mapya) ya
Mazingira Huduma

16. Mwanza Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Halmashauri ya Jiji la
Mazingira Mwanza (Mwanza Water Mwanza na manispaa zake;
Supply and Sanitation Authority- Miji ya Magu, Nansio na
MWAUWASA) Ngudu.

17. Njombe Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Halmashauri ya Mji wa
Mazingira Njombe (Njombe Water Supply | Njombe
and Sanitation Authority-NJUWASA)

18. Rukwa Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Halmashauri ya Mji wa
Mazingira Sumbawanga (Sumbawanga Sumbawanga
Water Supply and Sanitation Authority-
SUWASA)

19. Ruvuma Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Halmashauri ya Mji wa

Mazingira Songea (Songea Water Supply
and Sanitation Authority-SOUWASA)

Songea

20. Shinyanga

Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa
Mazingira Shinyanga (Shinyanga Water
Supply and Sanitation Authority-
SHUWASA)

Halmashauri ya Manispaa ya
Shinyanga; Miji ya Tinde,
Didea na Iselamaganzi

21. Simiyu Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Halmashauri ya Mji wa
Mazingira Bariadi (Bariadi Water Supply | Bariadi
and Sanitation Authority-BARUWASA)

22. Singida Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Halmashauri ya Manispaa ya
Mazingira (Singida Water Supply and Singida
Sanitation Authority-SUWASA)

23. Songwe Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Halmashauri ya Mji wa
Mazingira Mjini Vwawa na Mlowo Vwawa na Mlowo
(Vwawa —Mlowo Water Supply and
Sanitation Authority-Vwawa-Mlowo
WSSA)

24. Tabora Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Halmashauri ya Manispaa ya
Mazingira Tabora (Tabora Water Supply | Tabora; na Miji ya
and Sanitation Authority-TUWASA) Izikizya, Sikonge na

Urambo.
25. Tanga Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Halmashauri ya Jiji la Tanga;

Mazingira Tanga (Tanga Water Supply
and Sanitation Authority-Tanga-WSSA)

na Miji ya Muheza na
Pangani

-




B: Mamlaka za Kitaifa, Makao Makuu ya Wilaya na Miji Midogo

Kutakuwa na mamlaka nane (8) za miradi ya kitaifa na mamlaka 32 katika
ngazi ya makao makuu ya wilaya na miji midogo. Aidha, miji 50 itaendeshwa na
RUWASA katika wilaya husika. Mamlaka hizi zimeanishwa katika Jedwali la 2 hapa
chini:

Jedwali 2: Mamlaka za Maji za Miradi ya Kitaifa, Makao Makuu ya Wilaya
na Miji Midego na Miji ambayo itasimamiwa na RUWASA,

Mkoa Jina la Mamlaka ya Maji na Miji itakayosimamiwa
Usafi wa Mazingira na RUWASA
1. Arusha 1. Mamlaka ya Maji Safi na Miji ya Ngorongoro na

Usafi wa Mazingira Karatu | Orkusemet
(Karatu Water Supply and
Sanitation Authority-
Karatu-WSSA)

2. Dodoma 1. Mamlaka ya Maji Safi na Miji ya Kondoa na
Usafi wa Mazingira Chemba

Kibaigwa (Kibaigwa Water
Supply and Sanitation
Authority-Kibaigwa
WSSA).

2. Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira
Mpwapwa (Mpwapwa
Water Supply and
Sanitation Authority-
Mpwapwa WSSA)

3. Geita 1. Mamlaka ya Maji Safi na Miji ya Mbogwe na
Usafi wa Mazingira Nyangw'ale
Ushirombo (Ushirombo
Urban Water Supply and
Sanitation Authority-
Ushirombo WSSA)

2. Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira Chato
(Chato Water Supply and
Sanitation Authority —
Chato WSSA)

4. Iringa 1. Mamlaka ya Maji Safi na Mji wa Mufindi
Usafi wa Mazingira
Mafinga (Mafinga Water
Supply and Sanitation
Authority-Mafinga




Mkoa

Jina la Mamlaka ya Maji na

Miji itakayosimamiwa

Usafi wa Mazingira na RUWASA
WSSA)
5. Katavi Hakuna Miji ya Nsimbo,
Tanganyika, Mlele na
Mpimbwe
6. Kagera . Mamlaka ya Maji Safi na Miji ya Misenyi na
Usafi wa Mazingira Muleba | Karagwe
(Muleba Water Supply and
Sanitation Authority-
Muleba WSSA)
. Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira Ngara
(Ngara Water Supply and
Sanitation Authority-
Ngara WSSA
. Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira
Biharamulo (Biharamulo
Water Supply and
Sanitation Authority-
Biharamulo WSSA
7. Kigoma . Mamlaka ya Maji Safi na Miji ya Uvinza, Kakonko,

Usafi wa Mazingira
Kasulu(Kasulu Water
Supply and Sanitation
Authority-Kasulu WSSA)

. Mamlaka ya Maji Safi na

Usafi wa Mazingira
Kibondo (Kibondo Water
Supply and Sanitation
Authority-Kibondo
UWSSA)

na Buhigwe

8. Kilimanjaro

. Mamlaka ya Maji Safi na

Usafi wa Mazingira Same-
Mwanga (Same-Mwanga
Water Supply and
Sanitation Authority —
Same-Mwanga WSSA)

|
|

]Hakuna

9. Lindi

. Mamlaka ya Maji Safi na

Usafi wa Mazingira
Ruangwa (Ruangwa Water
Supply and Sanitation
Authority-Ruangwa

Miji ya Kilwa Masoko na
Liwale
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Mkoa

Jina la Mamlaka ya Maji na
Usafi wa Mazingira

Miji itakayosimamiwa
na RUWASA

WSSA)

10.Mara

1.

Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira
Mugumu (Mugumu Urban
Water Supply and
Sanitation Authority-
Mugumu WSSA)

Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira Tarime
(Tarime Urban Water
Supply and Sanitation
Authority-Tarime WSSA)

Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira Bunda
(Bunda Water Supply and
Sanitation Authority-
Bunda WSSA

Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira ya
Mugango Kiabakari
(Mugango Kiabakari Water
Supply and Sanitation
Authority -Mugango-
Kiabakari WSSA)

Mji wa Rorya

11.Manyara

. Mamlaka ya Maji Safi na

Usafi wa Mazingira Mbulu
(Mbulu Urban Water
Supply and Sanitation
Authority-Mbulu WSSA)

Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira Katesh
(Katesh Urban Water
Supply and Sanitation
Authority-Katesh WSSA)

Miji ya Kibaya na
Haydom/Dongobesh

12.Mbeya

Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira Chunya
(Chunya Urban Water
Supply and Sanitation
Authority-Chunya-WSSA)

Miji ya Busokelo, Rujewa
na Mbarali
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Mkoa

Jina la Mamlaka ya Maji na
Usafi wa Mazingira

Miji itakayosimamiwa
na RUWASA

2.

Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira Tukuyu
(Tukuyu Water Supply and
Sanitation Authority-
Tukuyu-WSSA

13.Morogoro

Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa
Mazingira Ifakara-Ifakara Water
Supply and Sanitation Authority-
Ifakara WSSA)

Miji ya Ulanga, Malinyi,
Turiani, Dakawa na
Gairo.

14.Mtwara

1.

Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira Masasi
na Nachingwea (Masasi
and Nachingwea Water
Supply and Sanitation
Authority-MANAWASA.
Itahudumia pia Mji wa
Mangaka.

Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira
Makonde (Makonde Water
Supply and Sanitation
Authority-Makonde
UWSSA), itakayohudumia
Mji wa Newala na
Halmashauri za Newala na
Tandahimba

Hakuna

15.Mwanza

Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira Mjini
Sengerema (Sengerema
Urban Water Supply and
Sanitation Authority-
Sengerema-WSSA)

Misungwi Water Supply
and Sanitation Authority
(Misungwi WSSA)

Mji wa Buchosa

16.Njombe

Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira
Wanging’ombe
(Wanging’ombe Water
Supply and Sanitation
Authority-WANGIWASA)

Mji wa Ludewa
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Mkoa

Jina la Mamlaka ya Maji na
Usafi wa Mazingira

Miji itakayosimamiwa
na RUWASA

2

Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira Mjini
Makambako (Makambako
Urban Water Supply and
Sanitation Authority-
MAKUWASA)

Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira Makete
(Makete Urban Water
Supply and Sanitation
Authority-Makete-WSSA)

17.Pwani

Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira
Chalinze (Chalinze Water
Supply and Sanitation
Authority-CHALIWASA)

Miji ya Kilindoni, Utete
na Kibiti

18.Rukwa

Hakuna

Miji ya Laela, Namanyere
na Kalambo

19.Ruvuma

Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira
Tunduru (Tunduru Water
Supply and Sanitation
Authority-Tunduru
WSSA)

Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira Mbinga
(Mbinga Water Supply and
Sanitation Authority-
Mbinga WSSA)

Miji ya Madaba na Nyasa

20.Shinyanga

Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira
Kahama na Shinyanga
(Kahama and Shinyanga
Water Supply and
Sanitation Authority-
KASHWASA)

. Mamlaka ya Maji Safi na

Usafi wa Mazingira
Kahama (Kahama Water
Supply and Sanitation

Miji ya Ushetu, Mhunze
na Maganzo
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Mkoa

Jina la Mamlaka ya Maji na
Usafi wa Mazingira

Miji itakayosimamiwa
na RUWASA

Authority-KUWASA).
Itahudumia pia Mji wa
Isaka.

21.Simiyu

1. Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira Maswa
(Maswa Water Supply and
Sanitation Authority-
Maswa WSSA).
Itahudumia pia miji ya
Lalago, Sangamwalugesa
na Malampaka

Miji ya Busega na Itilima

22.Singida

1. Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira
Manyoni (Manyoni Water
Supply and Sanitation
Authority-Manyoni
WSSA). Itahudumia pia
Mji wa Itigi.

Miji ya Kiomboi,
Mkalama na Ikungi.

23.Songwe

1. Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira
Tunduma (Tunduma Water
Supply and Sanitation
Authority-Tunduma
WSSA)

Miji ya Momba na Ileje
(Itumba Isangole)

24.Tabora

1. Mamlaka ya Maiji Safi na
Usafi wa Mazingira Igunga
(Igunga Water Supply and
Sanitation Authority-
Igunga WSSA)

2. Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira Nzega
(Nzega Water Supply and
Sanitation Authority-
Nzega WSSA)

Mji wa Kaliua

25.Tanga

1. Mamlaka ya Maji Safi na
Usafi wa Mazingira
Handeni (Handeni Main
Trunk Water Supply and
Sanitation Authority-HTM
WSSA). Itahudumia miji
ya Korogwe na Handeni na
vijiji lipitapo bomba kuu

Miji ya Lushoto, Mombo,
Bumbuli na Songe
(Kilindi)
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C: Mamlaka za Maji Safi na Usafi wa Mazingira zifuatazo zimefutwa

1

CENDU D WD

Mamlaka 36 zifuatazo zimefutwa na maeneo yake yatahudumiwa na mamlaka
za makao makuu ya mikoa kama ilivyoonyeshwa katika Jedwali la 1.

Usa River
Monduli WSSA
Longido WSSA
Chamwino WSSA
Kongwa WSSA
Same WSSA
Mwanga WSSA
Gallapo WSSA
Dareda WSSA

b. Bashnet WSSA

11.Magugu WSSA
12. Mikumi WSSA
13.Magugu WSSA
14.Kyela WSSA
15.Kasumulu WSSA
16.Kilosa
17.Nanyamba WSSA
18.Mangaka WSSA

19.Magu WSSA
20.Nansio WSSA
21.Ngudu WSSA
22.Kibaha WSSA
23.Kisarawe WSSA
24.Mkuranga WSSA
25.Bagamoyo WSSA
26.Iselamgazi WSSA
27.Tinde WSSA
28.Didia WSSA
29.Lalago WSSA

30. Singamwalugesha WSSA
31.Malampaka WSSA
32.Isikizya WSSA
33.Sikonge WSSA
34.Urambo WSSA
35.Muheza WSSA
36.Pangani WSSA

Prof. Kitila Mkumbo
KATIBU MKUU
11 Novemba, 2019
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